Saturday, 19 November 2016

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI KUTOKA JESHI LA POLISI MKOA WA MWANZA


polisi
  • MTU MMOJA AMEUAWA NA  WATU WANAOZANIWA KUWA NI MAJAMBAZI KATIKA TUKIO LA UNYANG’ANYI WA KUTUMIA SILAHA WILAYANI NYAMAGANA.
  • MWANAMKE MMOJA ANASHIKILIWA NA JESHI LA POLISI KWA TUHUMA ZA KUMFANYIA VITENDO VYA UKATILI MJUKUU WAKE WILAYANI NYAMAGANA.
  • MTU MMOJA ANASHIKILIWA NA JESHI LA POLSI KWA TUHUMA ZA KUMBAKA MTOTO WA DARASA LA TATU WILAYANI NYAMAGANA.
KWAMBA TAREHE 17.11.2016 MAJIRA YA SAA 20:30HRS KATIKA MTAA WA NKURUMA KATA NA WILAYA YA NYAMAGANA JIJI NA MKOA WA MWANZA, MTU MMOJA MWANAMKE MWENYE ASILI YA KIASIA ALIYEJULIKANA KWA JINA LA VASANTBEN RAMANBHAI, MIAKA 48, MUHINDI, MAMA WA NYUMBANI NA MKAZI WA MTAA WA RUFIJI, ALIUAWA KWA KUPIGWA RISASI MOJA SEHEMU YA MGONGONI NA WATU WANAOZANIWA KUWA NI MAJAMBAZI WALIVAMIA DUKA LA MIAMALA YA FEDHA YA  M –PESA, TIGO PESA NA AIRTEL MONEY NA BIDHAA NYINGINE MBALIMBALI MALI YA LAURENT PETER NA KUFANIKIWA KUPORA FEDHA NA SIMU TANO.
INADAIWA KUWA MAREHEMU ALIKWENDA DUKANI HAPO KUPATIWA HUDUMA, NDIPO GHAFLA WALITOKEA MAJAMBAZI WATATU WAKIWA NA PIKIPIKI MMOJA KATI YAO AKIWA SILAHA  NA KUFYATUA RISASI KADHAA HEWANI, NDIPO RISASI MOJA  ILIMPATA MAREHEMU SEHEMU YA MGONGONI NA KUFARIKI DUNIA . AIDHA KATIKA TUKIO HILO MAJAMBAZI HAO WALIFANIKIWA KUPORA  FEDHA AMBAZO HAIJAFAHAMIKA NI KIASI GANI HADI SASA NA SIMU TAN0, SIMU TATU KATI YA HIZO ZILIKUWA ZIKITUMIKA KUFANYA KAZI YA KUTUMA MIAMALA YA FEDHA  NA NYINGINE MBILI ZIKITUMIKA KATIKA MAWASILIANO YA KAWAIDA, ZOTE MALI ZA MWENYE DUKA.
JESHI LA POLISI LIPO KATIKA  UPELELZI NA MSAKO WA KUHAKIKISHA  WATU HAO WANAKAMTWA NA KUFIKISHWA KATIKA VYOMBO VYA SHERIA, MWILI WA MAREHEMU UMEHIFADHIWA KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA BUGANDO KWA AJILI YA UCHUNGUZI, PINDI UCHUNGUZI UKIKAMILIKA UTAKABIDHIWA KWA NDUGU WA MAREHEMU KWA AJILI YA MAZISHI.
KAIMU KAMANDA WA POLISI MKOA WA MWANZA KAMISHINA MSAIDIZI WA POLISI AUGUSTINO SENGA ANATOA WITO KWA WAKAZI WA JIJI NA MKOA WA MWANZA AKIWATAKA KUTULIA NA KUENDELEA KUTOA USHIRIKIANO KWA JESHI LA POLISI KATIKA KUFANIKISHA KUWAKAMATA WATU HAWA WENYE NIA OVU DHIDI YA USALAMA WA WANANCHI NA MALI ZAO. TUNAENDELEA KUWASIHI WANANCHI WATULIE WASIWE NA MASHAKA JESHI LAO LA POLISI LIPO VIZURI KUHAKIKISHA USALAMA WA RAIA NA MALI ZAO UNAIMARISHWA.
KATIKA TUKIO LA PILI
MNAMO TAREHE 11.11.2016 MAJIRA YA 20:00HRS KATIKA MTAA WA MAHINA KATA YA BUTIMBA WILAYA YA NYAMAGANA JIJI NA MKOA WA MWANZA, MTU MMOJA ALIYEJULIKANA KWA JINA LA AMINA HAMISI MIAKA 56 MKAZI WA MAHINA ANASHIKILIWA NA JESHI LA POLISI BAADA YA KUMLAZIMISHA KULA KINYESI MJUKUU WAKE AITWAYE REHEMA SADIKI MIAKA 07, KITENDO AMBACHO NI UKATILI DHIDI YA MTOTO NA NI KOSA KISHERIA.
INADAIWA KUWA SIKU TAJWA HAPO JUU MTOTO HUYO ALIKWENDA CHOONI KUJISADIA NA KUSHINDWA KUMWAGIA MAJI ILI KUONDOA KINYESI CHAKE , NDIPO BIBI YAKE ILI KUMUADHIBU ALIMUAMURU  KULA KINYESI  HICHO, KITENDO AMBACHO MTOTO HUYO ALIKITEKELEZA.
AIDHA BAADA MTUHUMIWA KUFANYA UKATILI HUO KWA MTOTO. RAIA WEMA  WALITOA TAARIFA  POLISI AMBAO WALIFIKA ENEO LA TUKIO NA KUFANIKIWA KUMKAMATA MTUHUMIWA HUYO. UPELELEZI UKIKAMILIKA MTUHUMIWA ATAFIKISHWA MAHAKAMANI MARA MOJA.
KAIMU KAMANDA WA POLISI MKOA WA MWANZA KAMISHINA MSAIDIZI WA POLISI AUGUSTINO SENGA ANATO WITO KWA WAKAZI WA JIJI LA MWANZA AKIWATAKA KUSHIRIKIANA KWA PAMOJA NA JESHI LA POLISI KATIKA KUDHIBITI VITENDO VYA UKATILI HASA KWA WATOTO KATIKA MKOA WETU. ALIONGEZA KUWA UKATILI NI KOSA KISHERIA  HIVYO WANANCHI WAACHE KUFANYA VITENDO HIVYO NA WATAKAO BAINIKA SHERIA ITACHUKUA MKONDO WAKE.
KATIKA TUKIO LA TATU.
KWAMBA TAREHE 16.11.2016 MAJIRA YA SAA 19:00HRS KATIKA MTAA WA NYABUROGOYA KATA YA NYEGEZI WILAYA YA NYAMAGANA JIJI NA MKOA WA MWANZA, MTOTO JINA TUNALIHIFADHI MWENYE UMRI WA MIAKA 11, MWANAFUNZI WA DARASA LA TATU SHULE YA MSINGI NYABUROGOYA ALIBAKWA NA MTU ALIYEJULIKANA KWA JINA LA JAMES CHIRAGWIRE MIAKA 42, AFISA MTENDAJI KATA YA MKUYUNI NA KUMSABABISHIA MAUMIVU MAKALI KATIKA SEHEMU ZAKE ZA SIRI, KITENDO AMBACHO NI KOSA LA JINAI.
INADAIWA KUWA MTUHUMIWA ANAISHI JIRANI NA NYUMBANI KWA MTOTO HUYO ANAYEISHI NA MAMA YAKE MZAZI, AIDHA INASEMEKANA KUWA MTUHUMIWA ALIKUWA NA MAZOEA YA KUMCHUKUA MTOTO HUYO NA KUINGIA NAE NDANI KWAKE NA KUMPATIA FEDHA NA ZAWADI NDOGONDOGO NDIPO SIKU HIYO ALIPOFIKA NYUMBANI KWAO, MTOTO ALIMKUTA PEKE YAKE NDIPO ALIMCHUKUA MTOTO HUYO NA KUMFUNGA KITAMBAA USONI KISHA AKAINGIA NAE NDANI KWAKE NA KUMFANYIA UKATILI HUO.
AIDHA MTOTO AMEFANYIWA UCHUNGUZI NA DAKTARI NA KUBAINIKA KWAMBA  KWELI AMEINGILIWA KIMWILI, MTOTO YUPO HOSPITALI YA MKOA YA SEKOU TOURE  AKIENDELEA KUPATIWA MATIBABU, MTUHUMIWA WA UHALIFU HUO AMEKAMATWA, AIDHA JESHI LA POLISI LINAENDELEA NA UCHUNGUZI KUHUSIANA NA TUKIO HILO, PINDI UCHUNGUZI UKIKAMILIKA MTUHUMIWA ATAFIKISHWA MAHAKAMANI.
KAIMU KAMANDA WA POLISI MKOA WA MWANZA KAMISHINA MSAIDIZI WA POLISI AUGUSTINO SENGA ANATOA WITO KWA WANANCHI WA MKOA WA MWANZA, AKIWATAKA KUWA MAKINI WAKATI WOTE NA WATOTO WADOGO WASIACHWE PEKE YAO ILI KUEPUSHA VITENDO KAMA HIVI, LAKINI PIA ANAWASIHI  WANANCHI KUTOA TAARIFA POLISI ZA WATU WENYE TABIA KAMA HIZI ILI HATUA STAHIKI ZIWEZE KUCHUKULIWA.

IMETOLEWA NA:
ACP: AUGUSTINO SENGA
KAIMU KAMANDA WA POLISI (M) MWANZA
BONYEZA HAPA KUDOWNLOAD APPLICATION MPYA YA MASWAYETU BLOG
Share:
Post a Comment

Popular Posts

Pages

Blog Archive

Text Widget

Copyright © MASWAYETU BLOG | Powered by Blogger