Watanzania 56 watekwa na kuuawa na askari wanaodhaniwa kuwa wa nchi jirani | MASWAYETU BLOG
Breaking News
Loading...

Tuesday, 23 August 2016

Watanzania 56 watekwa na kuuawa na askari wanaodhaniwa kuwa wa nchi jirani

Habari wakuu,

Kuna habari nimeona ITV sasa hivi kuwa kuna watanzania 56 maeneo ya Kagera wameuawa na wanajeshi wanaodhaniwa kutoka Rwanda.

Ni kweli nachokiona au ni miujiza hii?

Ndo huyu tunayemuita Rafiki wetu na tunataka tuite wataalamu wake wa IT au itakua ni watu wenye nia mbaya wanaotaka kuharibu mahusiano baina yetu na Rwanda.

Sijaelewa wakuu embu nielewesheni.

=========

Zaidi ya watanzania 56 katika vijiji vya Chamchuzi na Buguluka vilivyoko katika kata ya Bwelanyange iliyoko wilayani Karagwe mkoani Kagera waliokuwa wakijihusisha na shughuli za uvuvi ndani ya mto Kagera na ziwa hiema wanadaiwa kutekwa na kuuawa kikatili na watu wanaodhaniwa kuwa ni askari wa nchi jirani Rwanda ambao mara kwa mara hufanya doria ndani ya mto huo na ziwa hilo.

Vitendo vya watanzania kutekwa na kuuwawa kikatili vimeshtua mkuu wa wilaya ya Karagwe Godfrey Muheruka anayelazimika kufanya ziara ya kutembelea mwalo wa Rukombe ambao hutumiwa na wananchi wa vijiji vya Chamchuzi na Buguluka na baadae kukutana na wananchi wa vijiji hivyo viwili miongoni mwao wakiwemo wajane 59 ambao wanaume wao wanasadikiwa kuuwawa, baadhi ya watanzania walionusurika kifo wenye majeraha mbalimbali ya risasi na mtanzania aliyekombolewa hivi karibuni toka nchini Rwanda ambao wametoa shuhuda mbalimbali.

Afisa mtendaji wa kata ya Bwelanyange Nicolaus Lubambala kwenye taarifa yake iliyosomwa na Godwin Mbeikya ambaye mratibu elimu kata ya Bwelanyange ameeleza kuwa matukio ya watanzania kuuwawa yamekuwa yakiongezeka kila kunapokucha, kufuatia matukio hayo mkuu wa wilaya ya Karagwe Godfrey Muheruka amepiga marufuku shughuli za uvuvi ndani ya mto Kagera na ziwa hiema hadi ufumbuzi wa tatizo hilo utakapopatikana.

Hivi karibuni watanzania 9 katika wilaya ya Kyelwa waliokuwa wakifanya shughuli za uvuvi ndani ya mto Kagera waliuwawa na watu wanaodhaniwa askari wa nchi jirani ya Rwanda hali ambayo ilimsikitisha waziri wa mambo ya ndani Mwigulu Nchemba aliyepata taarifa hiyo wakati akiwa mkoani Kagera.


Chanzo: ITV
BONYEZA HAPA KUDOWNLOAD APPLICATION MPYA YA MASWAYETU BLOG
Pata taarifa mpya kwa wakati kwenye watsup yako,FANYA HIVI 1:SAVE HII NAMBA 0768260834 KWENYE SIMU YAKO AS BLOGGER BOY au MASWAYETU BLOG 2:NITEX "habari" 3:NITAKUPA HABARI KALI ZA KILA SIKU BURE!

google+

linkedin

About Author
  • Donec sed odio dui. Duis mollis, est non commodo luctus, nisi erat porttitor ligula, eget lacinia odio sem nec elit. Sed posuere consecteturDonec sed odio dui. Duis mollis, est non commodo luctus, nisi erat porttitor ligula, eget lacinia odio sem nec elit. Read More

    0 comments:

     

    About Us